โปรแกรมแข่งขัน

โปรแกรม ผล อาทิตย์ที่ 7 สิงหาคม 2559

3456789101112131415161718192021
View Share
http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Football http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Golf http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Tennis http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Basketball http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Futsal http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Volleyball http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Badminton http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Bicycle http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Athletics http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Swimming http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Equestrian http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/TableTennis http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Sailing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Wind-Surf http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/ShootingShot http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Wrestling http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Archery http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Taekwondo http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/western-style-boxing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Weight-lifting http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Judo http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Hockey http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Skeet-shooting http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Rowing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Fencing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Diving http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Gymnastics http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Synchronized-swimming http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Triathlon http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Rugby

โปรแกรม ผลนักกีฬาไทย

  • มวยสากลสมัครเล่น03:15 น. | ช่อง5, ช่อง7

    03.15 น. รุ่นไลต์เวต 60 กก. 
    - อำนาจ รื่นเริง ชนะ เปอริน อิกนาซิโอ (อาร์เจนตินา) 3-0 เสียง 30-27,30-27,29-28

    04.30 น. รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. 
    - สายลม อาดี ชนะ คัสตรามิน พาเวล (เบลารุส) 2-1 เสียง 28-29,29-28,29-28

  • ยกน้ำหนัก (ชิง1ทอง)05:00 น. | ช่อง 11

    - รุ่น 56 กก. ชาย (สินธุ์เพชร์ กรวยทอง, วิฑูรย์ มิ่งมูล

    จีน หลง ชิงฉวน 307 กก. (WR)
    ไต้หวัน ซู ชู-ฉิง 212
    เกาหลีเหนือ อ็อม ยุน-ช็อล 303 กก.
    ฟิลิปปินส์ ฮิดีลีน ดิแอซ 200
    ไทย สินธุ์เพชร์ กรวยทอง 289 กก.
    เกาหลีใต้ ยูน จิน-ฮี 199
  • เรือพาย18:30 น. |

    รอบแก้ตัว 
    - กรรเชียง 1 คนพายคู่ชาย (จารุวัฒน์ แสนสุข)
    - กรรเชียง 1 คนพายคู่หญิง (พุทธรักษา นีกรี)

  • ยิงปืน (ชิง1ทอง)18:54 น. |

    - ปืนสั้นอัดลมหญิง (ธันยพร พฤกษากร, พิมพ์อร คล้ายสุบรรณ)

    อันดับ 27 ธันยพร พฤกษากร  378(13x) คะแนน 
    อันดับ 39 พิมพ์อร คล้ายสุบรรณ 373(6x) คะแนน

  • เทเบิลเทนนิส20:00 น. |

    - ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง (นันทนา คำวงศ์, สุธาสินี เสวตบุตร)

    ลี เจียว (ฮอลแลนด์) ชนะ สุธาสินี เสวตบุตร 4-2

    นันทนา คำวงศ์ ชนะ หยู่ ฟู่ (โปรตุเกส) 4-3 เกม (14-16, 8-11, 12-10,11-8, 7-11,12-10, 11-8) 
    - ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง (ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล)

     จิโอนิส พานาจิโอติส(กรีซ) ชนะ ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล 4-0 เกม (11-7, 11-2, 11-5, 11-6) 

  • เทนนิส21:45 น. |

    - ชายคู่ รอบแรก 
    มาเชโล่ เมลโล่ / บรูโน สวาเลซ (บราซิล,มือวาง 3 รายการ) ชนะ สนฉัตร รติวัฒน์ / สรรค์ชัย รติวัฒน์ 6-0,7-6(7-1) 

  • จักรยาน (ชิง1ทอง)22:15 น. | ช่อง 9

    - ประเภทถนน หญิง (จุฑาทิพย์ มณีพันธุ์)

    จุฑาทิพย์ มณีพันธุ์ (แข่งไม่จบ)

    เนเธอร์แลนด์ แวน เดอ เบรกเกน
    สวีเดน เอ็มมา โยฮันส์สัน
    อิตาลี เอลิซ่า ลองโก้

โปรแกรม ผลทั้งหมด

  • กระโดดน้ำ (ชิง1ทอง)02:00 น. |

    - สปริงบอร์ด 3 เมตร หญิง

    จีน 345.60
    อิตาลี 313.83
    ออสเตรเลีย 299.19
  • ยกน้ำหนัก (ชิง1ทอง)05:00 น. |

    - รุ่น 53 กก.หญิง

  • ยิงธนู (ชิง1ทอง)19:00 น. |

    - ประเภททีมหญิง

    เกาหลีใต้ 1998
    รัสเซีย 1938
    ไต้หวัน 1932
  • ฟันดาบ (ชิง1ทอง)19:00 น. |

    - ฟอยล์ ชาย

    อิตาลี ดานิเล่ การอซโซ่
    สหรัฐอเมริกา อ.มัสเซียลาส
    รัสเซีย ตีมูร์ ซาฟิน
  • ยิงปืน (ชิง1ทอง)19:00 น. |

    - ยิงเป้าบิน แทร็ป หญิง

    ออสเตรเลีย แคเธอรีน สกินเนอร์
    นิวซีแลนด์ นาตาลี รูนีย์
    สหรัฐอเมริกา คอรีย์ ค็อกเดล
  • ยูโด (ชิง2ทอง)20:00 น. |

    - รุ่น 52 กก. หญิง
    - รุ่น 66 กก. ชาย

    อิตาลี ฟาบิโอ บาซิเล
    เกาหลีใต้ อัน บาอูล
    อุซเบกิสถาน ริชอด โซบิรอฟ
    ญี่ปุ่น เอบินูมะ มาซาชิ
  • ฟุตบอลชาย23:00 น. |

    ฟุตบอลชาย รอบแรก
    กลุ่ม ซี
    - เม็กซิโก ชนะ ฟิจิ 5-1
    เกาหลีใต้ เสมอ เยอรมัน 3-3

    กลุ่ม ดี
    ฮอนดูรัส แพ้ โปรตุเกส 1-2
    - อาร์เจนตินา ชนะ แอลจีเรีย 2-1

    กลุ่ม บี
    - ไนจีเรีย ชนะ สวีเดน 1-0
    โคลอมเบีย เสมอ ญี่ปุ่น 2-2

    กลุ่ม เอ
    แอฟริกาใต้ แพ้ เดนมาร์ก 0-1
    บราซิล เสมอ อิรัก 0-0

  • ว่ายน้ำ (ชิง4ทอง)23:00 น. | ช่อง 11

    - ผีเสื้อ 100 ม. หญิง
    - กบ 100 ม. ชาย
    - ฟรีสไตล์ 400 ม. หญิง
    - ฟรีสไตล์ 4x100 ม. ชาย