โปรแกรมแข่งขัน

โปรแกรม ผล เสาร์ที่ 6 สิงหาคม 2559

3456789101112131415161718192021
View Share
http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Football http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Golf http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Tennis http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Basketball http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Futsal http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Volleyball http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Badminton http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Bicycle http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Athletics http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Swimming http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Equestrian http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/TableTennis http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Sailing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Wind-Surf http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/ShootingShot http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Wrestling http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Archery http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Taekwondo http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/western-style-boxing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Weight-lifting http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Judo http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Hockey http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Skeet-shooting http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Rowing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Fencing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Diving http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Gymnastics http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Synchronized-swimming http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Triathlon http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Rugby

โปรแกรม ผลนักกีฬาไทย

  • ยกน้ำหนัก (ชิง1ทอง)05:00 น. | ช่อง 7

    - รุ่น 48 กก. หญิง (โสภิตา ธนสาร)    

    ไทย โสภิตา ธนสาร 200 กก.
    อินโดนีเซีย วาห์ยูนี อกัสเตียนี 192 กก.
    ญี่ปุ่น ฮิโรมิ มิยาเกะ 188 กก.
  • เรือพาย18:30 น. |

    - กรรเชียง 1 คน พายคู่ชาย รอบแรก (จารุวัฒน์ แสนสุข)

    ฮีทที่ 1 อันดับ 4 เวลา 7.25.06 น.
    - กรรเชียง 1 คน พายคู่หญิง รอบแรก (พุทธรักษา นีกรี)

    ฮีทที่ 3  อันดับ 4 เวลา 9.17.95 น. 

  • เทเบิลเทนนิส18:33 น. |

    - ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก (นันทนา คำวงศ์, สุธาสินี เสวตบุตร)

       สุธาสินี เสวตบุตร ชนะ ฮาน ซิ่ง (คองโก) 4-3 

       นันทนา คำวงศ์ ชนะ ดีน่า เมชเรฟ (อียิปต์) 4-1

    - ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก (ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล)

       ภาดาศักดิ์ ตันติวิริยะเวชกุล ชนะ สัมยะจิต กอช (อินเดีย) 4-1   

     

  • ว่ายน้ำ23:00 น. |

    - กบ 100 เมตร ชาย (รดมยศ มาตเจือ สถิติ 1:02.36 น. ไม่ผ่านรอบคัดเลือก)

โปรแกรม ผลทั้งหมด

  • ฟุตบอลหญิง01:00 น. |

    ฟุตบอลหญิง รอบแรก
    กลุ่ม อี
    - จีน ชนะ แอฟริกาใต้ 2-0
    - บราซิล ชนะ สวีเดน 5-1

     

    กลุ่ม เอฟ
    - แคนาดา ชนะ ซิมบับเว 3-1
    - เยอรมัน เสมอ ออสเตรเลีย 2-2

     

    กลุ่ม จี
    - สหรัฐอเมริกา ชนะ ฝรั่งเศส 1-0
    - โคลอมเบีย แพ้ นิวซีแลนด์ 0-1

  • พิธีเปิดการแข่งขัน05:50 น. | ช่อง 3

  • ยิงปืน (ชิง2ทอง)18:30 น. |

    - ปืนสั้นอัดลมชาย
    ทอง ฮอง ซน วิห์น (เวียดนาม)
    เงิน ฟิลิเป้ อัลเมยด้า วู (บราซิล)
    ทองแดง ฟาง เว่ย (จีน)

     

    - ปืนยาวอัดลมหญิง
    ทอง เวอร์จิเนียร์ ทราเชอร์ (สหรัฐฯ)
    เงิน ดู ลี่ (จีน)
    ทองแดง ยี่ ซิหลิง (จีน)

    เวียดนาม ฮอง ซน วิห์น 202.5
    สหรัฐอเมริกา จินนี่ แทรชเชอร์ 208.0
    บราซิล เฟลิเป้ อัลเมยด้า วู 202.1
    จีน หลี ตู 207.0
    จีน เหว่ย ฟาง 180.4
    จีน ยี่ ซี่หลิง 185.4
  • ยิงธนู (ชิง1ทอง)19:00 น. |

    - ประเภททีมชาย

    เกาหลีใต้ เกาหลีใต้
    สหรัฐอเมริกา สหรัฐอเมริกา
    ออสเตรเลีย ออสเตรเลีย
  • ฟันดาบ (ชิง1ทอง)19:00 น. |

    - เอเป้ หญิง

    ฮังการี เอ็มเมเซ้ ซาสซ์
    อิตาลี โรสเซลล่า เฟียมินโก
    จีน ซุน ยีเวน
  • จักรยาน (ชิง1ทอง)19:30 น. |

    - ประเภทถนนชาย

    เบลเยียม เกร็ก ฟาน อเวอร์เมต 6:10:05
    เดนมาร์ก ยาค็อบ ฟูกล์ซาง 6:10:05
    โปแลนด์ ราฟาล มาจ์ก้า 6:10:10
  • ยูโด (ชิง2ทอง)20:00 น. |

    - รุ่น 48 กก. หญิง
    ทอง เปาลา เบเลน ปาเรโต (อาร์เจนตินา)
    เงิน จอง โบ คยอง (เกาหลีใต้)
    ทองแดง อามิ คอนโดะ (ญี่ปุ่น) /  กาลบาดราคิน อ็อตกอรต์เซตเซก (คาซัคสถาน) 

     

    - รุ่น 60 กก. ชาย 
    ทอง เบสลัน มูดรานอฟ (รัสเซีย)
    เงิน เยลดอส สเมตอฟ (คาซัคสถาน)
    ทองแดง ทาคะโต นาโอฮิสะ (ญี่ปุ่น) / ดิออร์เบค ยูรอซเบียฟ (อุซเบกิสถาน)

  • ว่ายน้ำ (ชิง4ทอง)23:00 น. | ช่อง 5

    - เดี่ยวผสม 400 ม. ชาย
    ทอง โคซึเกะ ฮากิโอะ (ญี่ปุ่น 4.06.05 น.
    เงิน ชาส คาลิสซ์ (สหรัฐ) 4.06.75 น.
    ทองแดง ไดยะ เซโตะ (ญี่ปุ่น) 4.09 น.

     

    - ฟรีสไตล์ 400 ม. ชาย
    ทอง มาร์ค ฮอร์ตัน (ออสเตรเลีย) 3.41.55 น.
    เงิน ซุน หยาง (จีน) 3.41.68 น.
    ทองแดง กาเบรียล เด็ตติ (อิตาลี) 3.43.69 น.

     

    - เดี่ยวผสม 400 ม. หญิง
    ทอง คาตินก้า ฮอสส์ซู (ฮังการี) 4.26.36 น. (ทำลายสถิติโลก)
    เงิน มาย่า ดิราโด้ (สหรัฐฯ) 4.31.15 น.
    ทองแดง มิเรีย เบลมอนเต้ การ์เซีย (สเปน) 4.32.39 น.

     

    - ฟรีสไตล์ 4x100 ม. หญิง 
    ทอง ออสเตรเลีย 3.30.65 น. (ทำลายสถิติโลก)
    เงิน สหรัฐฯ 3.31.89 น.
    ทองแดง แคนาดา 3.32.89 น.