โปรแกรมแข่งขัน

โปรแกรม ผล ศุกร์ที่ 19 สิงหาคม 2559

3456789101112131415161718192021
View Share
http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Football http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Golf http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Tennis http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Basketball http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Futsal http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Volleyball http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Badminton http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Bicycle http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Athletics http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Swimming http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Equestrian http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/TableTennis http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Sailing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Wind-Surf http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/ShootingShot http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Wrestling http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Archery http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Taekwondo http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/western-style-boxing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Weight-lifting http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Judo http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Hockey http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Skeet-shooting http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Rowing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Fencing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Diving http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Gymnastics http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Synchronized-swimming http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Triathlon http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Rugby

โปรแกรม ผลนักกีฬาไทย

  • กอล์ฟหญิง17:30 น. | ช่อง7

    - กอล์ฟหญิง รอบสาม (เอรียา จุฑานุกาล, พรอนงค์ เพชรล้ำ)

    เอรียา จุฑานุกาล แข่งไม่จบขอถอนตัว (เนื่องจากมีปัญหาอาการบาดเจ็บ)

    พรอนงค์ เพชรล้ำ จบอันดับ 22 ร่วม สกอร์ -1 (71,72,69)

  • จักรยาน (ชิง1ทอง)23:30 น. | ช่อง 7

    23.30 น. บีเอ็มเอ็กซ์ หญิง รอบรองชนะเลิศ (อะแมนด้า คาร์)

    อะแมนด้า คาร์ จบอันดับ 6 มีแต้มเสีย 18 คะแนน  

    โคลอมเบีย มาเรียน่า ปาฆอน
    สหรัฐอเมริกา อลิส โพส
    เวเนซุเอลา สเตฟานี่ เฮอร์นันเดซ

โปรแกรม ผลทั้งหมด

  • มวยสากล (ชิง1ทอง)00:00 น. | ช่อง 9

    - รุ่นไลต์เวต หญิง

    ฝรั่งเศส เอสแตล โมสส์ลีย์
    จีน หยิ่น จุน ฮวา
    ฟินแลนด์ มิร่า โปตโคเนน
    รัสเซีย อ.บีเลียโคว่า
  • ปัญจกีฬาสมัยใหม่ (ชิง1ทอง)00:00 น. |

    - ปัญจกีฬาหญิง

    ออสเตรเลีย โคลอี้ เอสโพซิโต
    ฝรั่งเศส เอโลดี้ คลูเวล
    โปแลนด์ ออคตาเวีย โนวาสก้า
  • ระบำใต้น้ำ (ชิง1ทอง)00:00 น. |

    - ทีมหญิง

    รัสเซีย
    จีน
    ญี่ปุ่น
  • โปโลน้ำ (ชิง1ทอง)01:30 น. | ช่อง 7

    - โปโลน้ำ ทีมหญิง 
     

    สหรัฐอเมริกา
    อิตาลี
    รัสเซีย
  • กรีฑา (ชิง7ทอง)18:00 น. | ช่อง 7

    - 4 X 100 เมตร ชาย
    - เดินทน 50 กม. ชาย

    ทอง  มาเตจ์ ทอตห์ (สโลวาเกีย) เวลา 3 ชั่วโมง 40 นาที 58 วินาที
    เงิน ยาเร็ด ทัลเลนต์ (ออสเตรเลีย) เวลา 3:41:16      
    ทองแดง  ฮิรูกิ อาราอิ (ญี่ปุ่น) เวลา 3:41:24      
    - ขว้างค้อน ชาย
    - วิ่ง 5000 เมตร หญิง
    - 4 X 100 เมตร หญิง
    - เดิน 20 กม. หญิง

    ทอง หลิว หง (จีน)

    เงิน มาเรีย กัวดาลุป กอนซาเลซ (เม็กซิโก)

    ทองแดง ลู ซุยฉี (จีน)


    - ทุ่มน้ำหนัก หญิง

  • เทควันโด (ชิง2ทอง)19:00 น. |

    - รุ่น 80 กิโลกรัม ชาย
    - รุ่น 67 กิโลกรัม หญิง

  • ขี่ม้า (ชิง1ทอง)20:00 น. |

    - กระโดดข้ามเครื่องกีดขวางประเภทบุคคล

    สหราชอาณาจักร นิค สเกลตัน
    สวีเดน พีเดอร์ เฟรดริคสัน
    แคนาดา เอริค ลามาซ
  • มวยปล้ำ (ชิง2ทอง)20:00 น. |

    - ฟรีสไตล์ 57 กิโลกรัม ชาย

    ทอง วลาดิเมียร์ คินเชกาชวิลี (จอร์เจีย)

    เงิน เร ฮิกุชิ (ญี่ปุ่น)

    ทองแดง ฮาจี อะลีเยฟ (อาเซอร์ไบจาน)

    ทองแดง ฮัสซัน ราฮิมิ (อิหร่าน)
    - ฟรีสไตล์ 74 กิโลกรัม ชาย

    ทอง ฮาสซาน ยาซดานี่ (อิหร่าน)

    เงิน อานิอัวร์ เกดูเยฟ (รัสเซีย)

    ทองแดง จาบราอิล ฮาซานอฟ (อาเซอร์ไบจาน)

    ทองแดง โซเนอร์ เดมิร์ทาส (ตุรกี)

  • ฮอกกี้ (ชิง1ทอง)22:00 น. |

     - ฮอกกี้ ทีมหญิง

    สหราชอาณาจักร
    เนเธอร์แลนด์
    เยอรมัน
  • ฟุตบอล (ชิง1ทอง)23:00 น. | ช่อง 9

    - ฟุตบอล ทีมหญิง

    เยอรมัน
    สวีเดน
    แคนาดา
  • แบดมินตัน(ชิง1ทอง)23:13 น. |

    แบดมินตัน หญิงเดี่ยวชิง 1 ทอง

    ชิงเหรียญทอง คาโรลิน่า มาริน (สเปน) ชนะ สินธุ(อินเดีย) 19-21,21-12,21-15

    ชิงเหรียญทองแดง  โนโซมิ โอคูฮาระ (ญี่ปุ่น) ชนะ หลี่ เสี่ยว เร่ย (จีน) (*เสี่ยว เร่ย ขอถอนตัวเนื่องจากบาดเจ็บ)

    แบดมินตัน ชายคู่ชิง 1 ทอง

    ทอง จีน

    เงิน มาเลเซีย

    ทองแดง สหราชอาณาจักร

     

     

  • จักรยาน (ชิง1ทอง)23:30 น. | ช่อง 7

    - บีเอ็มเอ๊กซ์ ชาย

    สหรัฐอเมริกา คอนเนอร์ ฟีลด์ส
    เนเธอร์แลนด์ เยลเลอ ฟาน คอร์กม
    โคลอมเบีย คาร์ลอส รามิเรซ