โปรแกรมแข่งขัน

โปรแกรม ผล อังคารที่ 16 สิงหาคม 2559

3456789101112131415161718192021
View Share
http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Football http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Golf http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Tennis http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Basketball http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Futsal http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Volleyball http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Badminton http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Bicycle http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Athletics http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Swimming http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Equestrian http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/TableTennis http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Sailing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Wind-Surf http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/ShootingShot http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Wrestling http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Archery http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Taekwondo http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/western-style-boxing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Weight-lifting http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Judo http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Hockey http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Skeet-shooting http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Rowing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Fencing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Diving http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Gymnastics http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Synchronized-swimming http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Triathlon http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Rugby

โปรแกรม ผลนักกีฬาไทย

  • มวยสากล03:00 น. | ช่อง 7

    ฟลายเวท 51 กก.หญิง รอบ 8 คนสุดท้าย
    - เปี่ยมวิไล เล่าเปี่ยม แพ้ วิคตอเรีย วาเลนเซีย (โคลอมเบีย) 0-3 เสียง (37-39,37-39,36-40)

  • แบดมินตัน04:10 น. | ช่อง 5

    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 8 คนสุดท้าย
    พรทิพย์ บูรณประเสริฐสุข แพ้ หลี่ เสี่ยวเร่ย (จีน) 0-2 เซต (12-21,17-21)

โปรแกรม ผลทั้งหมด

  • ยิมนาสติก (ชิง3ทอง)00:00 น. | ช่อง 7

    - บาร์คู่ ชาย

    ทอง โอเล็ก เวอร์นีอาอิเยฟ (ยูเครน)

    เงิน ดาเนลล์ เลย์วา (สหรัฐอเมริกา)

    ทองแดง เดวิด เบลยาฟสกี้ (รัสเซีย)
    - บาร์เดี่ยว ชาย

    ทอง ฟาเบียน ฮัมบือเชิน (เยอรมัน)

    เงิน ดาเนลล์ เลย์วา (สหรัฐอเมริกา)

    ทองแดง ไนล์ วิลสัน (สหราชอาณาจักร)
    - ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ หญิง

    ทอง ซิโมน ไบลส์ (สหรัฐอเมริกา)

    เงิน อาลี เรสแมน (สหรัฐอเมริกา)

    ทองแดง เอมี่ ทิงคเลอร์ (สหราชอาณาจักร)

  • ระบำใต้น้ำ (ชิง1ทอง)00:00 น. |

    - หญิงคู่

    รัสเซีย
    จีน
    ญี่ปุ่น
  • ยกน้ำหนัก (ชิง1ทอง)01:30 น. |

    - มากกว่า 105 กิโลกรัม ชาย

  • เรือแคนู (ชิง4ทอง)19:00 น. |

    - แคนู ชายเดี่ยว 1000 เมตร

    ทอง เซบาสเตียน เบรนเดล (เยอรมัน)

    เงิน อิซาเคียส์ ซานโตส ดอน เคยรอช (บราซิล) 

    ทองแดง เซอร์เก ทาร์นอปสกี้ (มอลโดวา)

    - คายัค ชายเดี่ยว 1000 เมตร

    ทอง มาร์คัส วอลซ์ (สเปน)

    เงิน โจเซฟ ดอสทัล (เช็ก)

    ทองแดง โรมัน อนอสห์คิน (รัสเซีย)

    - คายัค หญิงเดี่ยว 200 เมตร

    ทอง ลิซ่า แคร์ริงตัง (นิวซีแลนด์)

    เงิน มาร์ซา วอลซีคีวิกซ์ (โปแลนด์)

    ทองแดง อินนา ออสซ์เปนโก-โรบอมสก้า (อาเซอร์ไบจาน)

    - คายัค หญิงคู่ 500 เมตร  

    ทอง โกแซค / ซาโบ (ฮังการี)

    เงิน ดีทเร่ / เวเบอร์ (เยอรมัน)

    ทองแดง มิโกลาเจร์ช / นายาส (โปแลนด์)

  • ว่ายน้ำ (ชิง1ทอง)19:00 น. |

    - มาราธอน ชาย

    ฝรั่งเศส แฟร์รี่ วีนต์มัน 1.52.59.8
    กรีซ สไปรอส จาน์นโอริส 1.52.59.8
    เนเธอร์แลนด์ อองตวน โอลิวิเยร์ 1.53.02.0
  • กรีฑา(ชิง5ทอง)19:30 น. | ช่อง 5

    - วิ่งข้ามรั้ว 110 เมตร ชาย

    ทอง โอมาร์ แมคคลาวด์ (จาเมก้า)
    เงิน ออรันโด ออเตก้า (สเปน)
    ทองแดง ดิมิทรี่ บาสกู (ฝรั่งเศส)


    - เขย่งก้าวกระโด ชาย

    ทอง คริสเตียน เทย์เลอร์ (สหรัฐอเมริกา)

    เงิน วิลล์ เคลี่ย์ (สหรัฐอเมริกา)

    ทองแดง ตง พิง (จีน)
    - กระโดดสูง ชาย

    ทอง ดีเร็ก ดรูอิน (แคนาดา)
    เงิน มูต้าร์ เอสซ่า บราฮิม (กาตาร์)
    ทองแดง โบห์ดาน บอนดาเรนโก้ (ยูเครน)


    - วิ่ง 1500 เมตร หญิง

    ทอง เฟธ คิปเยกอน (เคนย่า)
    เงิน เกนเซเบ้ ดิบาบ่า (เอธิโอเปีย)
    ทองแดง เจนนิเฟอร์ ซิมพ์สัน (สหรัฐฯ)


    - ขว้างจักร หญิง

    ทอง ซานดร้า เพร์โควิช (โครเอเชีย)

    เงิน เมลิน่า โรแบร์ต-มิชง (ฝรั่งเศส)

    ทองแดง เดเนีย กาบาเยโร (คิวบา)

  • วอลเลย์บอล20:00 น. | ช่อง 7

    วอลเลย์บอลหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
    เนเธอร์แลนด์ ชนะ เกาหลีใต้ 3-1 เซต (25-19,25-14,23-25,25-20)
    สหรัฐฯ ชนะ ญี่ปุ่น 3-0 เชต (25-16,25-23,25-22)
    รัสเซีย ชนะ เซอร์เบีย 3-0 เชต (25-9,25-22,25-21) 
    บราซิล แพ้ จีน 2-3 เซต (25-15, 23–25, 22–25, 25–22, 13–15)

  • จักรยาน(ชิง2ทอง)20:00 น. |

    - คีริน ชาย

    ทอง เจสัน เคนนี (สหราชอาณาจักร)

    เงิน มัตทิจส์ บุชลี่ (เนเธอร์แลนด์)

    ทองแดง อซิซูลฮาสนี่ หวัง (มาเลเซีย)
    - สปริ๊นท์ หญิง

    ทอง คริสติน่า โวเกล (เยอรมนี)

    เงิน รีเบคก้า เจมส์ (สหราชอาณาจักร)

    ทองแดง เคที มาร์แชนท์ (สหราชอาณาจักร)

    - ออมเนียม หญิง

    ทอง ลอร่า ทร็อตต์ (สหราชอาณาจักร)

    เงิน ซาราห์ แฮมเมอร์ (สหรัฐอเมริกา)

    ทองแดง โยลีน ดัวร์ (เบลเยียม)

  • กระโดดน้ำ(ชิง1ทอง)20:00 น. |

    - สปริงบอร์ด 3 เมตร ชาย

    จีน เช่าหยวน
    สหราชอาณาจักร แจ็ก ลอ
    เยอรมัน แพทริก เฮ้าสดิ้ง
  • มวยปล้ำ (ชิง2ทอง)20:00 น. |

    - เกรโก-โรมัน 66 กิโลกรัม ชาย

    ทอง ดาวอร์ สเตฟาเน็ก (เซอร์เบีย)

    เงิน มิกราน อารูทูเนียน (อาร์มีเนีย)

    ทองแดง ชากิ โบล์กวาดเซ่ (จอร์เจีย)

    ทองแดง ราซุล ชูนาเยฟ (อาเซอร์ไบจาน)
    - เกรโก-โรมัน 98 กิโลกรัม ชาย 

    ทอง อาร์ตูร์ อเล็คซานยาน (อาร์มีเนีย)

    เงิน ยาสมานี แดเนียล ลูโก คาเบรรา (คิวบา)

    ทองแดง เซงค์ อิลเดม (ตุรกี)

    ทองแดง กาเซม เรซาอี (อิหร่าน)

     

  • บาสเกตบอล21:00 น. | ช่อง 5

    บาสเกตบอลหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
    ออสเตรเลีย ชนะ เซอร์เบีย 73-71 คะแนน 
    สเปน ชนะ ตุรกี 64-62 คะแนน
    สหรัฐฯ ชนะ ญี่ปุ่น 110-64 คะแนน
    ฝรั่งเศส ชนะ แคนาดา 68-63

  • มวยสากล (ชิง1ทอง)21:00 น. |

    - ไลต์เวต ชาย

    บราซิล ฮ็อบซอน คอนเซเซา
    ฝรั่งเศส โซเฟียน อูมีอา
    มองโกเลีย ออทกอนดาไล โดรินยามบ
    คิวบา ลาซาโร อัลวาเรซ
  • เทเบิลเทนนิส (ชิง1ทอง)21:00 น. |

    - ทีมหญิง

  • ฟุตบอล23:00 น. | ช่อง 5

    ฟุตบอลหญิง รอบรองชนะเลิศ
    สวีเดน เสมอ บราซิล 0-0 (ชนะจุดโทษ 4-3) 
    เยอรมัน ชนะ แคนาดา 2-0

  • เรือใบ (ชิง4ทอง)23:05 น. |

    - เลเซอร์ ชาย

    ทอง ทอม บูร์ทัน (ออสเตรเลีย)

    เงิน ทอนซิ สทิปาโนวิค (โครเอเชีย)

    ทองแดง แซม มีช (นิวซีแลนด์)
    - เลเซอร์ เรเดียล หญิง

    ทอง มาริต บอวแมสเตอร์ (เนเธอร์แลนด์)

    เงิน แอนนาลิซ เมอร์ฟี (ไอร์แลนด์)

    ทองแดง แอนน์-มารี รินดอม (เดนมาร์ก)

    - ฟินน์ ชาย

    ทอง ไจล์ส สก็อตต์ (สหราชอาณาจักร)

    เงิน วาซิลิช ชบอการ์ (สโลวีเนีย)

    ทองแดง คาเล็บ เพน (สหรัฐอเมริกา)

    - นาครา 17 มัลติฮัล ผสม

    ทอง อาร์เจนตินา

    เงิน ออสเตรเลีย

    ทองแดง ออสเตรีย