โปรแกรมแข่งขัน

โปรแกรม ผล จันทร์ที่ 15 สิงหาคม 2559

3456789101112131415161718192021
View Share
http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Football http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Golf http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Tennis http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Basketball http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Futsal http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Volleyball http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Badminton http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Bicycle http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Athletics http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Swimming http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Equestrian http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/TableTennis http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Sailing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Wind-Surf http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/ShootingShot http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Wrestling http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Archery http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Taekwondo http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/western-style-boxing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Weight-lifting http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Judo http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Hockey http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Skeet-shooting http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Rowing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Fencing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Diving http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Gymnastics http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Synchronized-swimming http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Triathlon http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Rugby

โปรแกรม ผลนักกีฬาไทย

โปรแกรม ผลทั้งหมด

  • มวยสากล(ชิง1ทอง)14:51 น. |

    - เฮฟวี่เวท ชาย

    รัสเซีย เยฟเกนี่ ทิชเชนโก้
    คาซัคสถาน วาสซิลี เลวิต
    คิวบา เอริสลันดี้ ซาวอน
    อุซเบกิสถาน รุสทาม ทุลากานอฟ
  • จักรยาน(ชิง1ทอง)14:52 น. |

    - ออมเนียม ชาย

    อิตาลี เอเลีย วิเวียนี่
    สหราชอาณาจักร มาร์ก คาเวนดิช
    เดนมาร์ก ลาสเซ่ นอร์แมน
  • ขี่ม้า(ชิง1ทอง)14:53 น. |

    - ขี่ม้า 1 เหรียญ

    สหราชอาณาจักร ชาร์ล็อตต์ ดูฌาร์กแด
    เยอรมัน อิซาเบล เวิร์ธ
    เยอรมัน คริสติน่า บอร์ริ้ง
  • ว่ายน้ำ(ชิง1ทอง)14:56 น. |

    - มาราธอน 10 กิโลเมตร หญิง

    เนเธอร์แลนด์ ชารอน ฟาน รูเวนดาล
    อิตาลี ราเคเล่ บรูน่า
    บราซิล โปลีอาน่า
  • มวยปล้ำ(ชิง2ทอง)14:57 น. |

    - เกรโกโรมัน 85 กิโลกรัม ชาย
    ทอง  ดาวิท ชัคเวตัดเซ่  (รัสเซีย)
    เงิน  จาน เบลเนียค  (ยูเครน)
    ทองแดง  เดนิส คุดลา  (เยอรมัน)
    ทองแดง  จาวิด  แฮมซาตอฟ  (เบลารุส)
    - เกรโกโรมัน 130 กิโลกรัม ชาย

    คิวบา มิเยน โลเปซ
    ตุรกี ริซา คายาล์บ
    รัสเซีย เซอร์เกย์ เซเมนอฟ
    อาเซอร์ไบจาน ซาบาห์ ชาริอาติ
  • ยกน้ำหนัก(ชิง1ทอง)14:57 น. |

    - 105 กิโลกรัม ชาย

    อุซเบกิสถาน รุสลัน นูรูดีนอฟ
    อาร์มีเนีย ไซมอน มาร์ติรอสยาน
    คาซัคสถาน อเล็กซานเดร เซชิคอฟ
  • ยิมนาสติก(ชิง3ทอง)19:00 น. | ช่อง 3

    - ม้ากระโดด ชาย    
    ทอง  รี เซ กวาง  (เกาหลีเหนือ)
    เงิน  เดนิส แอ๊บยาซิน  (รัสเซีย)
    ทองแดง  เคนโซ่ ชิราอิ  (ญี่ปุ่น)
    - ห่วง ชาย
    ทอง  เอเลฟเธริออส เปโตรนิอัส  (กรีซ)
    เงิน  อาร์เธอร์ ซาเน็ตติ  (บราซิล)
    ทองแดง  เดนิส แอ๊บยาซิน  (รัสเซีย)

    - คานทรงตัว หญิง

    เนเธอร์แลนด์ ซานเน่ เวเวอร์ส
    สหรัฐอเมริกา ลอรี่ เฮอร์นานเดซ
    สหรัฐอเมริกา ซิโมน ไบลส์
  • กรีฑา (ชิง4ทอง)19:30 น. |

    - วิ่ง 800 เมตร ชาย
    - กระโดดค้ำ ชาย
    - วิ่ง 400 เมตร หญิง
    - วิ่งวิบาก 3000 เมตร หญิง

    ทอง รูธ เจเบต (บาห์เรน)
    เงิน ฮยิน คีเย็ง เจปเคโมอี(เคนยา)
    ทองแดง เอ็มมา โคเบิร์น(สหรัฐฯ)

    - ขว้างค้อนหญิง
    ทอง อนิต้า วโลดาร์ซิค (โปแลนด์)   82.29 (WR)
    เงิน ซาง หวู่ซู (จีน)
    ทองแดง โซฟี ฮิตชอน (สหราชอาณาจักร)