โปรแกรมแข่งขัน

โปรแกรม ผล อาทิตย์ที่ 14 สิงหาคม 2559

3456789101112131415161718192021
View Share
http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Football http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Golf http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Tennis http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Basketball http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Futsal http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Volleyball http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Badminton http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Bicycle http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Athletics http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Swimming http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Equestrian http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/TableTennis http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Sailing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Wind-Surf http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/ShootingShot http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Wrestling http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Archery http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Taekwondo http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/western-style-boxing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Weight-lifting http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Judo http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Hockey http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Skeet-shooting http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Rowing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Fencing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Diving http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Gymnastics http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Synchronized-swimming http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Triathlon http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Rugby

โปรแกรม ผลนักกีฬาไทย

  • กอล์ฟชาย (ชิง1ทอง)17:00 น. | ช่อง 7

    - กอล์ฟชาย วันสุดท้าย (ธงชัย ใจดี, กิรเดช อภิบาลรัตน์)

    กิรเดช อภิบาลรัตน์ จบอันดับ 5 ร่วม -8 (71,69,69,67)

    ธงชัย ใจดี จบอันดับ 15 ร่วม -5 (70,75,67,67)

    สหราชอาณาจักร จัสติน โรส
    สวีเดน เฮนริก สเตนสัน
    สหรัฐอเมริกา แมตต์ คูชาร์
  • แบดมินตัน18:30 น. | ช่อง 7

    แบดมินตัน รอบแบ่งกลุ่ม

    หญิงเดี่ยว กลุ่มแอล
    รัชนก อินทนนท์ ชนะ ยิป ปุยยิน (ฮ่องกง) 2-0 เกม (21-18,21-12)

    หญิงเดี่ยว กลุ่ม เอช 
    พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข ชนะ เคท ฟู คูเน่ (มอริเชียส) 2-0 เกม (21-7,21-18)

  • เรือใบ19:00 น. |

    - เลเซอร์ ชาย เรซ 10 เก็บคะแนน (กีรติ บัวลง ไม่ผ่านการตัดตัว)

    - เลเซอร์ หญิง เรซ 10 เก็บคะแนน (กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม เข้าอันดับที่ 31)

     

  • กรีฑา(ชิง1ทอง)19:20 น. | ช่อง 7

    - วิ่งมาราธอน หญิง (เจน วงษ์วรโชติ, ณัฐธยาน์ ธนรณวัฒน์)

    อันดับ 91 เจน วงษ์วรโชติ

    อันดับ 130 ณัฐธยาน์ ธนรณวัฒน์

    เคนยา เจซิมา ซัมกอง
    บาห์เรน อุนนิ เจฟริคุย
    เอธิโอเปีย ดีบาบ่า มาเร่
  • มวยสากลสมัครเล่น21:45 น. | ช่อง 9

    รุ่นแบนตั้มเวต รอบ 16 คน
    21.45 น. ฉัตร์ชัย บุตรดี พบ วลาดิเมียร์ นิกิติน (รัสเซีย

    ฉัตร์ชัย บุตรดี แพ้ วลาดิเมียร์ นิกิติน (รัสเซีย) 1-2 คะแนน

     

    รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต รอบ 16 คน
    23.30 น. วุฒิชัย มาสุข พบ แกรี่ รัสเซลล์ (สหรัฐฯ)

    วุฒิชัย มาสุข แพ้ แกรี่ รัสเซลล์(สหรัฐฯ) 1-2 คะแนน

  • ยิงปืน(ชิง1ทอง)22:55 น. | ช่อง 9

    - ปืนยาว 3 ท่า ชาย (นภิศ ต่อตั้งพานิช)

    อันดับ 37 นภิศ ต่อตั้งพานิช 1159 คะแนน (ไม่ผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศ 8 คนสุดท้าย)

    อิตาลี นิคโคโล่ แคมปริอานี่
    รัสเซีย เซอร์เกย์ คาเมนสกี
    ฝรั่งเศส อเล็กซิส เรย์นอยด์

โปรแกรม ผลทั้งหมด

  • กระโดดน้ำ(ชิง1ทอง)11:01 น. |

    - สปริงบอร์ด 3 เมตร หญิง
     

    จีน ซือ ถิงเม่า
    จีน เหอ จือ
    อิตาลี ทาเนีย แคกน็อตโต
  • มวยสากล(ชิง1ทอง)13:36 น. |

    - ไลต์ ฟลายเวต รอบชิงชนะเลิศ

    อุซเบกิสถาน ฮาซานบอย ดุสมาทอฟ
    โคลอมเบีย ยูเบอร์เยน มาร์ติเนซ
    คิวบา อากิลากอส โบฮานิส
    สหรัฐอเมริกา นีโก เฮอร์แนนเดซ
  • จักรยาน(ชิง1ทอง)14:13 น. |

    - สปริ๊นท์ ชาย

    สหราชอาณาจักร เจสัน เคนนี
    สหราชอาณาจักร คอลลัม สกินเนอร์
    รัสเซีย เดนิส ดมิตริเยฟ
  • ฟันดาบ(ชิง1ทอง)14:40 น. |

    - เอเป้ ทีมชาย

    ฝรั่งเศส
    อิตาลี
    ฮังการี
  • ยิมนาสติก(ชิง4ทอง)14:44 น. |

    - ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ ชาย

    ทอง แม็กซ์ วิทล็อค (สหราชอาณาจักร)

    เงิน ดีเอโก ฮิโปลิโต (บราซิล)

    ทองแดง อาเธอร์ มาริอาโน (บราซิล)


    - ม้าหู ชาย

    ทอง แม็กซ์ วิทล็อค (สหราชอาณาจักร)

    เงิน หลุยส์ สมิธ (สหราชอาณาจักร)  

    ทองแดง อเล็กซานเดอร์ นาดดอร์ (สหรัฐอเมริกา)


    - ม้ากระโดด หญิง

    ทอง ซิโมน ไบลส์ (สหรัฐอเมริกา)

    เงิน มาเรีย พาเซก้า (รัสเซีย)

    ทองแดง จูเลีย สไตน์กรูเบอร์ (สวิตเซอร์แลนด์)


    - บาร์ต่างระดับ หญิง

    ทอง อลิยา มุสตาฟินา (รัสเซีย)

    เงิน เมดิสัน โคเชียน (สหรัฐอเมริกา)

    ทองแดง โซฟี เชเดอร์ (เยอรมัน)

  • ยกน้ำหนัก(ชิง1ทอง)14:47 น. |

    - มากกว่า 75 กิโลกรัม หญิง
    ทอง ซูปิง เมียง (จีน) 307 กก.
    เงิน หยาง คิม กุ๊ก (เกาหลีเหนือ) 306 กก.
    ทองแดง ซาราห์ เอลิซาเบรธ โรเบลส (สหรัฐฯ) 286 กก.

  • มวยปล้ำ(ชิง2ทอง)14:49 น. |

    - เกรโกโรมัน 59 กิโลกรัม ชาย

    ทอง อีสเมล บอร์เรโร โมลิน่า (คิวบา)

    เงิน ชิโนบุ โอตะ (ญี่ปุ่น)

    ทองแดง เอลมูรัต ทัสมูราดอฟ (อุซเบกิสถาน)

    ทองแดง สติ๊ก อันเดร แบร์เกอ (นอร์เวย์)


    - เกรโกโรมัน 75 กิโลกรัม ชาย

    ทอง โรมัน วลาสอฟ (รัสเซีย)

    เงิน มาร์ค โอเวอร์โกร์ แมดเซน (เดนมาร์ก)

    ทองแดง คิม ฮยอน-วู (เกาหลีใต้)

    ทองแดง ซาอีด อับดีวาลี (อิหร่าน)

  • กรีฑา(ชิง3ทอง)19:45 น. | ช่อง 7

    - วิ่ง 100 เมตร ชาย
    ทอง ยูเซน โบลท์ (จาเมกา) 9.81 วิ.
    เงิน จัสติน กัตลิน (สหรัฐฯ) 9.89 วิ.
    ทองแดง อันเดร เด กราสเซ่ (แคนาดา) 9.91 วิ.

     

    - วิ่ง 400 เมตร ชาย
    ทอง เวย์ด ฟาน นีเคิร์ค (แอฟริกาใต้) 43.03 วิ. (สถิติโลก, สถิติโอลิมปิก)
    เงิน คารานี่ เจมส์ (เกรเนดา) 43.76 วิ.
    ทองแดง ลาชอว์น เมอร์ริต (สหรัฐฯ) 43.85 วิ.

     

    - เขย่ง ก้าวกระโดด หญิง
    ทอง แคเธอรีน อิบาร์กูเอน (โคลอมเบีย) 15.17 เมตร
    เงิน ยูลิมาร์ โรจาส (เวเนซูเอล่า) 14.98 เมตร
    ทองแดง โอลก้า รีพาโคว่า (คาซัคสถาน) 14.74 เมตร

  • บาสเกตบอล22:15 น. | ช่อง 9

    บาสเกตบอล รอบแรก
    ทีมหญิง กลุ่ม บี
    - จีบ แพ้ สหรัฐฯ 62-105 คะแนน
    - เซเนกัล ชนะ เซอร์เบีย 95 - 88 คะแนน
    - สเปน ชนะ แคนาดา 73 - 60 คะแนน


    ทีมชาย กลุ่ม เอ
    - สหรัฐฯ ชนะ ฝรั่งเศส 100 - 97 คะแนน
    - ออสเตรเลีย ชนะ เวเนซูเอล่า 81 - 56 คะแนน
    - เซอร์เบีย ชนะ จีน 94-60 คะแนน

  • เรือใบ(ชิง2ทอง)23:05 น. |

    - วินด์เซิร์ฟ อาร์เอสเอ็กซ์ ชาย

    ทอง โดรียัน ฟัน ไรส์เซิลแบร์เคอ (เนเธอร์แลนด์)

    เงิน อีวาน ปาสเตอร์ (สเปน)

    ทองแดง เชง ชุน ลูง (จีน)

     

    - วินด์เซิร์ฟ อาร์เอสเอ็กซ์ หญิง

    ทอง เด กูส ลิเลียน 

    เงิน ชาร์ลีน ปิกง (ฝรั่งเศส)

    ทองแดง เฉิน เผ่ย หนา (จีน)

  • เทนนิส (ชิง3ทอง)23:30 น. | ช่อง 9

    ประเภทหญิงคู่ รอบชิงเหรียญทอง
    เอคาเทริน่า มาคาโรว่า / เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) ชนะ ติเมีย บัคซินสกี้ / มาร์ติน่า ฮิงกิส (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 (6-4,6-4)


    ประเภทคู่ผสม รอบชิงเหรียญทอง
    เบธาเนีย แม็ตเท็ค-ซานด์ / แจ็ค ซอค (สหรัฐฯ) ชนะ วีนัส วิลเลี่ยม / ราจีฟ แรม (สหรัฐฯ) 2-1 (6-7(3-7),6-1,10-7)


    ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงทองแดง
    เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น) ชนะ ราฟาเอล นาดาล (สเปน) 2-1 6-2,6-7(1-7),6-3


    ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงเหรียญทอง
    แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร) ชนะ ฮวน มาร์ติน เดล โปโตร (อาร์เจนตินา) 3-1 7-5,4-6,6-2,7-5