โปรแกรมแข่งขัน

โปรแกรม ผล เสาร์ที่ 13 สิงหาคม 2559

3456789101112131415161718192021
View Share
http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Football http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Golf http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Tennis http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Basketball http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Futsal http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Volleyball http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Badminton http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Bicycle http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Athletics http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Swimming http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Equestrian http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/TableTennis http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Sailing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Wind-Surf http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/ShootingShot http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Wrestling http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Archery http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Taekwondo http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/western-style-boxing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Weight-lifting http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Judo http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Hockey http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Skeet-shooting http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Rowing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Fencing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Diving http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Gymnastics http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Synchronized-swimming http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Triathlon http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Rugby

โปรแกรม ผลนักกีฬาไทย

  • มวยสากล04:15 น. |

    รอบก่อนรองชนะเลิศ

    04.15 น. รุ่นเวลเธอร์เวต 69 กิโลกรัม  สายลม อาดี พบ ซูเลมานย์ ดิยอฟ ซิสโซโก้ (ฝรั่งเศส)

    สายลม อาดี เเพ้ ซูเลมานย์ ดิยอฟ ซิสโซโก้ (ฝรั่งเศส) 0-3 เสียง (28-29,27-30,28-29)
     

  • ยกน้ำหนัก (ชิง1ทอง)05:00 น. |

    05.00 น.(เช้าวันที่14ส.ค.) รุ่น 94 กก.ชาย (ศรัท สุ่มประดิษฐ

    ศรัท สุ่มประดิษฐ คว้าอันดับที่ 4 น้ำหนักรวม 390 กก. 

    อิหร่าน ซอห์ราบ โมราดี 403 กก.
    เบลารุส วาดซิม สตราลท์เซา 395 กก.
    ลิทัวเนีย ออริมัส ดิสบาลีส 392 กก.
  • กอล์ฟชาย17:00 น. |

    - กอล์ฟชาย รอบสาม (ธงชัย ใจดี, กิรเดช อภิบาลรัตน์)

    กิรเดช อภิบาลรัตน์ จบอันดับ 12 ร่วม -4 (71,69,69)

    ธงชัย ใจดี จบอันดับ 26 ร่วม -1 (70,75,67)

     

  • แบดมินตัน19:00 น. |

    แบดมินตัน รอบแบ่งกลุ่ม

    ชายเดี่ยว กลุ่ม แอล
    บุญศักดิ์ พลสนะ ชนะ ลี ดอง คุน (เกาหลีใต้) 2-1 (21-19,17-21,21-16)


    หญิงคู่ กลุ่ม เอ
    พุธิตา สุภจิรกุล / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย ชนะ จวาลา กุตต้า / อัชวินี่ พอนนาพพา (อินเดีย) 2-0 (21-17,21-15)

    คู่ผสม กลุ่ม ซี 
    บดินทร์ อิสสระ / สาวิตรี อมิตรพ่าย ชนะ โรบิน มิดเดิลตัน / ลีนเน่ ชู (ออสเตรเลีย) 2-0 (21-13,21-18) 

  • เรือใบ23:05 น. |

    - เลเซอร์ ชาย เรซ 9 เก็บคะแนน (กีรติ บัวลง)

    กีรติ บัวลง เข้าอันดับที่ 27 มีคะแนนเสียรวม 248 คะแนน
    - เลเซอร์ เรเดียล หญิง เรซ 9 เก็บคะแนน (กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม) 

    กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม ไม่ผ่านรอบคัดเลือก

โปรแกรม ผลทั้งหมด

  • ยิมนาสติก (ชิง1ทอง)00:30 น. |

    - แทมโพลีน หญิง

    เบลารุส อูลอัดชิชเลา ฮันชารู
    จีน ดอง ดอง
    จีน เกา เล่ย
  • ว่ายน้ำ (ชิง4ทอง)17:40 น. |

    - ฟรีสไตล์ 50 ม. หญิง
    ทอง เพอร์นิลเล่ บลูม (เดนมาร์ก)
    เงิน ไซม่อน มานูเอล (สหรัฐฯ)
    ทองแดง อเลียคซานดร้า เฮราซิเมเนีย (เบลารุส)

     

    - ฟรีสไตล์ 1500 ม. ชาย
    ทอง เกรกอริโอ ปัลตรินิเอรี่ (อิตาลี)
    เงิน คอนนอร์ เจียเกอร์ (สหรัฐฯ)
    ทองแดง กาเบรียล เด็ตติ (อิตาลี)

    - ผลัดผสม 4x100 ม. หญิง
    ทอง สหรัฐฯ
    เงิน ออสเตรเลีย
    ทองแดง เดนมาร์ก

    - ผลัดผสม 4x100 ม. ชาย
    ทอง สหรัฐฯ
    เงิน สหราชอาณาจักร
    ทองแดง ออสเตรเลีย

  • เทนนิส (ชิง1ทอง)19:00 น. |

    หญิงคู่ ชิงทองแดง
    - ซาฟาโรวา / สไตรโคว่า (เช็ก) ชนะ ฮราเด็คก้า / ฮลาวัคโควา (เช็ก) 2-0 เซต (7-5,6-1)


    หญิงเดี่ยว ชิงทองแดง
    - เพทรา วิโทวา (เช็ก) ชนะ เมดิสัน คีย์ส (สหรัฐอเมริกา) 2-1 เซต  (7-5,2-6,6-2)

     

    หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
    - โมนิกา ปูอิก (เปอร์โตริโก) ชนะ แองเจลิก แคร์เบอร์ (เยอรมัน) 2-1 เซต  (6-4,4-6,6-1)

  • กรีฑา (ชิง5ทอง)19:00 น. |

    - ขว้างจักร ชาย

    ทอง คริสทอฟ ฮาร์ติ้ง(เยอรมัน)
    เงิน  ปิดโอเตอร์ มาลาซอฟสกี(โปแลนด์)
    ทองแดง ดาเนียล ยาซินสกี้(เยอรมัน)  

     

    - กระโดดไกล ชาย
    ทอง เจฟฟ์ เฮนเดอร์สัน (สหรัฐฯ)
    เงิน ลูโว่ มานยอนก้า (แอฟริกาใต้)
    ทองแดง เกร็ก รูเธอร์ฟอร์ด (สหราชอาณาจักร)

     

    - วิ่ง 10,000 ม. ชาย
    ทอง โมฮาเมห็ด ฟาราห์ (สหราชอาณาจักร)
    เงิน พอล คิปเกติช ตานุย (เคนยา)
    ทองแดง ทามิรัต โทล่า (เอธิโอเปีย)

     

    - วิ่ง 100 ม. หญิง
    ทอง เอไลเน่ ธอมป์สัน (จาเมก้า)
    เงิน โทริ โบวี่ (สหรัฐฯ)
    ทองแดง เชลลี่-แอนน์ เฟรเซอร์-รีซ

     

    - สัตตกรีฑาหญิง
    ทอง นาฟิสซาตู เธียม (เบลเยียม)
    เงิน เจสซิก้า เอ็นนิส-ฮิลล์ (สหราชอาณาจักร)
    ทองแดง เบรียนเน่ เธียเซ่น เอียตอน (แคนาดา)

  • ฟันดาบ (ชิง1ทอง)19:00 น. |

    - เซเบอร์ทีมหญิง

    รัสเซีย
    ยูเครน
    สหรัฐอเมริกา
  • ยิงปืน (ชิง1ทอง)19:00 น. |

    - ปืนสั้นยิงเร็ว 25 ม. ชาย

    เยอรมัน คริสเตียน ไรต์ซ
    ฝรั่งเศส ฌอน กีกวมพ็อกซ์
    จีน หลี่ เยว่หง
  • ยิงเป้าบิน (ชิง1ทอง)19:30 น. |

    - สกีท ชาย

    อิตาลี เกเบรียล รอสเซ็ตติ
    สวีเดน มาคัส สเวนสัน
    นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ อับดุลเลาะห์ เอล ราช
  • เรือพาย (ชิง4ทอง)19:30 น. |

    - กรรเชียง 1 คนพายคู่ ชาย

    ทอง มาเฮ ดรายส์เดล (นิวซีแลนด์)

    เงิน ดามีร์ มาร์ติน (โครเอเชีย)

    ทองแดง ออนเดรจ ซีเนค (เช็ก)


    - กรรเชียง 1 คนพายคู่ หญิง

    ทอง คิม โครว์ (ออสเตรเลีย)

    เงิน เจฟวี่ สโตน (สหรัฐอเมริกา)

    ทองแดง ตวน จิงหลี (จีน)

     

    - กรรเชียง 8 คนพายเดี่ยว หญิง

    ทอง สหรัฐอเมริกา

    เงิน สหราชอาณาจักร

    ทองแดง โรมาเนีย

     

    - กรรเชียง 8 คนพายเดี่ยว ชาย

    ทอง สหราชอาณาจักร

    เงิน เยอรมัน

    ทองแดง เนเธอร์แลนด์

     

  • จักรยาน (ชิง2ทอง)20:00 น. |

    - ทีมเปอร์ซูต หญิง

    ทอง สหราชอาณาจักร 4:10.236 (WR)

    เงิน สหรัฐอเมริกา 4:12.454

    ทองแดง แคนาดา 4:14.627
    - คีริน หญิง

    ทอง เอลิส ลิกท์ลีย์ (เนเธอร์แลนด์)

    เงิน รีเบคก้า เจมส์ (สหราชอาณาจักร)

    ทองแดง แอนนา เมียเรส (ออสเตรเลีย)

  • ฟุตบอล23:00 น. |

    ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - เยอรมัน ชนะ โปรตุเกส 4-0
    - ไนจีเรีย ชนะ เดนมาร์ก 2-0
    - ฮอนดูรัส ชนะ เกาหลีใต้ 1-0
    - บราซิล ชนะ โคลอมเบีย 2-0