โปรแกรมแข่งขัน

โปรแกรม ผล พฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2559

3456789101112131415161718192021
View Share
http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Football http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Golf http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Tennis http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Basketball http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Futsal http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Volleyball http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Badminton http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Bicycle http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Athletics http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Swimming http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Equestrian http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/TableTennis http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Sailing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Wind-Surf http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/ShootingShot http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Wrestling http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Archery http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Taekwondo http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/western-style-boxing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Weight-lifting http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Judo http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Hockey http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Skeet-shooting http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Rowing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Fencing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Diving http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Gymnastics http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Synchronized-swimming http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Triathlon http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Rugby

โปรแกรม ผลนักกีฬาไทย

  • มวยสากล04:45 น. | ช่อง 7

    - รุ่นเวลเธอร์เวตชาย 69 กก.
    สายลม อาดี ชนะ ซิมอน ชามอฟ (บัลแกเรีย) 3-0 เสียง (29-28,29-28,29-28)

  • กอล์ฟชาย17:00 น. | ช่อง 5

    - กอล์ฟชาย รอบแรก (ธงชัย ใจดี, กิรเดช อภิบาลรัตน์)

    ธงชัย ใจดี จบอันดับที่ 17 ร่วม -1 (70)

    กิรเดช อภิบาลรัตน์ จบอันดับที่ 27 ร่วม E (71)

     

  • แบดมินตัน18:45 น. | ช่อง 5

    แบดมินตัน รอบแบ่งกลุ่ม
    หญิงเดี่ยว กลุ่ม แอล
    18.25 น. รัชนก อินทนนท์ (ไทย) พบ คาติ โตลมอฟฟ์ (เอสโตเนีย)

    รัชนก อินทนนท์ (ไทย) ชนะ คาติ โตลมอฟฟ์ (เอสโตเนีย) 2-0 (21-14,21-13)

    หญิงเดี่ยว กลุ่ม เอช
    06.30 น.(เช้าวันที่12ส.ค.) พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข (ไทย) พบ เวนดี้ เฉิน (ออสเตรเลีย)

    ชายเดี่ยว กลุ่ม แอล
    21.20 น. บุญศักดิ์ พลสนะ (ไทย) พบ วิคเตอร์ อเซลเซ่น (เดนมาร์ก)

    วิคเตอร์ อเซลเซ่น (เดนมาร์ก) ชนะ บุญศักดิ์ พลสนะ (ไทย) 2-0 (21-14,21-13)

    หญิงคู่ กลุ่ม เอ
    01.55 น. ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย / พุธิตา สุภจิรกุล (ไทย) พบ เอฟเฟ่ มุสเค่นส์ / เซเลน่า เพียค (เนเธอร์แลนด์)

    เอฟเฟ่ มุสเค่นส์ / เซเลน่า เพียค (เนเธอร์แลนด์) ชนะ ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย / พุธิตา สุภจิรกุล (ไทย) 2-0 (21-13,22-20)

    คู่ผสม กลุ่ม ซี
    02.40 น. บดินทร์ อิสสระ / สาวิตรี อมิตรพ่าย (ไทย) พบ ชาน เป็ง ซูน / โกห์ หลิว ยิง (มาเลเซีย)

    ชาน เป็ง ซูน / โกห์ หลิว ยิง (มาเลเซีย) ชนะ บดินทร์ อิสสระ / สาวิตรี อมิตรพ่าย (ไทย) 2-0 (21-13,21-19)

โปรแกรม ผลทั้งหมด

  • จักรยาน (ชิง1ทอง)02:00 น. |

    - ทีมสปินต์ ชาย

    สหราชอาณาจักร (OR)
    นิวซีแลนด์
    ฝรั่งเศส
  • ยิมนาสติก(ชิง1ทอง)02:00 น. | ช่อง 7

    - บุคคลรวมอุปกรณ์ หญิง

    สหรัฐอเมริกา ซิโมน ไบลส์ 62.198 คะแนน
    สหรัฐอเมริกา อาลี เรสแมน 60.098 คะแนน
    รัสเซีย อลิยา มุสตาฟินา 58.665 คะแนน
  • เทเบิลเทนนิส(ชิง1ทอง)06:30 น. |

    - ชายเดี่ยว

  • รักบี้(ชิง1ทอง)14:29 น. |

    - รักบี้7คน ทีมชาย

  • ยิงปืน(ชิง1ทอง)14:32 น. |

    - 3 ท่าหญิงระยะ 50 เมตร

    เยอรมัน บาร์บารา เอ็นเกิลเดอ
    จีน ดู ลิ
    จีน จาง ปิงปิง
  • เรือพาย (ชิง6ทอง)17:56 น. |

    - กรรเชียง 2 คนพายเดี่ยวชาย

    เหรียญทอง : นิวซีแลนด์ (เอริก มาร์รี่ย์, ฮามิช บอนด์)   6 นาที 59.71 วินาที
    เหรียญเงิน : แอฟริกาใต้ (ลอว์เรนซ์ บริทเทน, ฌอน คีลิ่ง)  7 นาที 02.51 วินาที
    เหรียญทองแดง : อิตาลี (โจวานนี่ อาบานญาเล่, มาร์โค ดิ คอสตานโซ่)   7 นาที 04.52 วินาที
     

    - กรรเชียง 2 คนพายคู่หญิง

    เหรียญทอง : โปแลนด์ (มักดาเลน่า ฟูลาร์ชิก,นาตาเลีย มาดาย) 7 นาที 40.10 วินาที
    เหรียญเงิน : สหราชอาณาจักร (วิคตอเรีย ธอร์นลีย์, แคเธอรีน เกรนเกอร์)  7 นาที 41.05 วินาที
    เหรียญทองแดง : ลิทัวเนีย (โดนาต้า วสตาร์เตต้,มิลดา วาลชีอูเคเต้)  7 นาที 43.76  วินาที

    - กรรเชียง 2 คนพายคู่ชาย

    เหรียญทอง : โครเอเชีย (มาร์ติน ซินโกวิช,วาเลนท์ ซินโกวิช) 6 นาที 50.28 วินาที
    เหรียญเงิน : ลิทัวเนีย (มินดาอูกัส กิสโกนิส,ซาอูลีนุส รีทเตอร์) 6 นาที 51.39  วินาที
    เหรียญทองแดง : นอร์เวย์ (เคติล บอร์ช,โอลาฟ ตูฟเต) 6 นาที 53.25 วินาที 

    - กรรเชียง 4 คนพายคู่ชาย

    เหรียญทอง : เยอรมัน (ฟิลิปป์ เวนเดอ, ลอริตซ์ ชูฟ, คาร์, ชูลเซอ, ฮันส์ กรูห์เนอ) 6 นาที 6.81 วินาที
    เหรียญเงิน : ออสเตรเลีย (คาร์สเท่น ฟอร์สเตอร์ลิ่ง,อเล็กซานเดอร์ เลโลโกกอฟฟ์,แคเมอรอน เกียร์เดิ้ลสตัน,เจมส์ แม็คเร) 6 นาที 07.96 วินาที
    เหรียญทองแดง : เอสโตเนีย (อันเดร จามซา, อัลลาร์ ราจา,โตนู เอ็นเดร็กสัน, คาสปาร์ ไทม์ซู)  6 นาที 10.65 วินาที

    - กรรเชียง 4 คนพายเดี่ยว รุ่นไลต์เวตชาย

    เหรียญทอง : สวิตเซอร์แลนด์ (ลูคัส ทราเมอร์, ซีม่อน ชูเออร์ช, ซีมอน นีปมันน์, มาริโอ กีร์) 6 นาที 20.51 วินาที
    เหรียญเงิน : เดนมาร์ก (ยาค็อบ บาร์โซ, ยาค็อบ ลาร์เซ่น, แคสเปอร์ ยอร์เกนเซ่น, มอร์เตน ยอร์เกนเซ่น) 6 นาที 21.97 วินาที
    เหรียญทองแดง : ฝรั่งเศส (ฟร้องก์ โซลโฟโรซี่,โธมัส บารูค,กีโยม เรโน, ตีโบลต์ โกลาร์)  6 นาที 22.85 วินาที

    - กรรเชียง 4 คนพายคู่หญิง

    เหรียญทอง : เยอรมัน (อันน์-คาตริน ลีเลอ,คารีน่า บาเยอร์, ยูเลีย เลียร์, ลีซ่า ชมิดา)  6 นาที 49.39 วินาที
    เหรียญเงิน : เนเธอร์แลนด์ (ชองตาล อาชแตร์เบิร์ก, นิโคล บอยเคอร์ส, อินเก้ ยานส์เซ่น,คาร์ลีน บูว์) 6 นาที 50.33  วินาที
    เหรียญทองแดง : โปแลนด์ (มาเรีย สปริงวัลด์,โยอันนา เลสซินสก้า, อันเญียสก้า โคบุส, โมนิก้า ชีอาชีอุค) 6 นาที 50.86 วินาที
     

     

  • ยิงธนู (ชิง1ทอง)19:00 น. |

    - บุคคล หญิง

    เกาหลีใต้ ชาง เฮียว-จิน
    เยอรมัน ลิซ่า อันรูห์
    เกาหลีใต้ คี โบ เบ
  • ฟันดาบ(ชิง1ทอง)19:00 น. |

    - ทีมเอเป้ หญิง

    โรมาเนีย
    จีน
    รัสเซีย
  • ยูโด (ชิง2ทอง)19:00 น. |

    - ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 100 กิโลกรัม

     

    - หญิงรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 78 กิโลกรัม

    ทอง เคย์ลา แฮร์ริสัน (สหรัฐอเมริกา)

    เงิน โอเดรย์ เชอเมโอ (ฝรั่งเศส)

    ทองแดง เมย์ร่า อกิอาร์ (บราซิล)

    ทองแดง แอนนามารี เวเลนเซก (สโลวีเนีย)

  • วอลเลย์บอล19:30 น. |

    ทีมชาย กลุ่ม บี
    อิหร่าน ชนะ คิวบา 3-0 (25-21,31-29,25-16)

    รัสเซีย ชนะ อียิปต์ 3-0 (25-11,25-17,25-9)

    โปแลนด์ ชนะ อาร์เจนตินา 3-0 (25-21,25-19,37-35)

    ทีมชาย กลุ่ม เอ
    แคนาดา ชนะ ฝรั่งเศส 25-19,25-16,25-19

    06.00 น. อิตาลี พบ เม็กซิโก
    08.35 น.(เช้าวัน12ส.ค.) บราซิล พบ สหรัฐฯ

  • เทนนิส21:00 น. | ช่อง 5

    - ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ

    โธมัซ เบลลุชชี่ (บราซิล) ชนะ เดวิด กอฟฟิน (เบลเยียม) 2-0 (7-6(12-10),6-4)

    แอนดี เมอร์รี(สหราชอาณาจักร) ชนะ ฟาบิโอ ฟ็อกนินี่ (อิตาลี) 6-1,2-6,6-3

    กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส) ชนะ มาริน ซิลิช (โครเอเชีย) 6-7(6-8),6-3,6-4

    เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น) ชนะ อันเดร มาร์ติน (สโลวาเกีย) 6-2,6-2

    - หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

    เพทรา วิโทวา (เช็ก) ชนะ เอลิน่า สวิโตลิน่า (ยูเครน) 2-0 (6-2,6-0)

    แองเจลิค เคอร์เบอร์ (เยอรมัน) ชนะ โจฮันนา คอนตา (สหราชอาณาจักร) 6-1,6-2

    - หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ

    ฮราเด็คก้า / ฮลาวัคโควา (เช็ก) ชนะ คาซัตคินา / คุซเนตโซวา (รัสเซีย) 6-1,4-6,7-5

    มาคาโรว่า / เวสนิน่า (รัสเซีย) ชนะ นาบาร์โร / มูกูรูซา (สเปน) 6-3,6-4

    - คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ

     

  • บาสเกตบอล22:15 น. |

    ทีมหญิง กลุ่มเอ
    - เบลารุส แพ้ ตุรกี 71-74 คะแนน

    - ฝรั่งเศส ชนะ บราซิล 74-64 คะแนน

    - ออสเตรเลีย ชนะ ญี่ปุ่น 92-86 คะแนน

    ทีมชาย กลุ่มเอ

    - โครเอเชีย ชนะ บราซิล 80-76 คะแนน

    ทีมชาย กลุ่มบี
    - ไนจีเรีย ชนะ สเปน 96-87 คะแนน
    - ลิทัวเนีย ชนะ อาร์เจนตินา 81-73 คะแนน

  • ว่ายน้ำ(ชิง4ทอง)23:00 น. | ช่อง 7

    - เดี่ยวผสม 200 เมตร ชาย
    ทอง ไมเคิ่ล เฟลป์ส (สหรัฐฯ)
    เงิน โคซึเกะ ฮากิโน่ (ญี่ปุ่น)
    ทองแดง ชุน หวัง (จีน)

     

    - กบ 200 เมตรหญิง
    ทอง ริเอะ คาเนโตะ (ญี่ปุ่น)
    เงิน ยูเลีย เอฟิโมว่า (รัสเซีย)
    ทองแดง ชิง หลิน ชิ (จีน)

     

    - กรรเชียง 200 เมตร ชาย
    ทอง ไรอัน เมอร์ฟี่ (สหรัฐฯ)
    เงิน มิตเชลล์ ลาร์คิน (ออสเตรเลีย)
    ทองแดง เยฟเกนี่ รีลอฟ (รัสเซีย)

     

    - ฟรีสไตล์ 100 เมตร หญิง
    ทอง ไซม่อน มานูเอล (สหรัฐฯ)
    ทอง เพนนี่ โอเล็คเซียค (แคนาดา)
    ทองแดง ซาราห์ โยสตรอม (สวีเดน)