โปรแกรมแข่งขัน

โปรแกรม ผล พุธที่ 10 สิงหาคม 2559

3456789101112131415161718192021
View Share
http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Football http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Golf http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Tennis http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Basketball http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Futsal http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Volleyball http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Badminton http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Bicycle http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Athletics http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Swimming http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Equestrian http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/TableTennis http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Sailing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Wind-Surf http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/ShootingShot http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Wrestling http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Archery http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Taekwondo http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/western-style-boxing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Weight-lifting http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Judo http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Hockey http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Skeet-shooting http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Rowing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Fencing http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Diving http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Gymnastics http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Synchronized-swimming http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Triathlon http://olympic2016.siamsport.co.th/programs-results/Rugby

โปรแกรม ผลนักกีฬาไทย

  • ยกน้ำหนักชาย (ชิง1ทอง)05:00 น. | ช่อง 3

    - รุ่น 77 กก. ชาย (จตุภูมิ ชินวงศ์)

    จตุภูมิ ชินวงศ์ คว้าอันดับที่ 4 น้ำหนักรวม 365 กก.

    ท่าสแนทซ์ ยกได้ 165 กก.

    ท่าคลีนแอนด์เจิร์ก ยกได้ 191 กก.

     

    คาซัคสถาน นิจาท ราฮิมอฟ 379 กก.
    จีน ลฺหวี่ เสี่ยวจุน 379 กก.
    อียิปต์ มาฮัมมุด โมฮัมเหม็ด 361 กก.
  • มวยสากลสมัครเล่น21:45 น. | ช่อง 11

    - แบมตั้มเวต 56 กก. รอบแรก ฉัตร์ชัย บุตรดี - เคซ แอชฟาค (สหราชอาณาจักร

    ฉัตร์ชัย บุตรดี  ชนะ เคซ แอชฟาค (สหราชอาณาจักร)  3-0 คะแนน 
     

  • เรือใบ23:00 น. |

    รอบเก็บคะแนน รอบ 3 และ 4
    - เลเซอร์ ชาย (กีระติ บัวลง)

    อันดับ 37 กีระติ บัวลง คะแนนเสียรวม 93 คะแนน

    - เลเซอร์ เรเดียล หญิง (กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม)

    อันดับ 30 กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม คะแนนเสียรวม 110 คะแนน

  • ว่ายน้ำ23:00 น. |

    - ฟรีสไตล์ 100 หญิง รอบรองชนะเลิศ (ณัชฐานันดร์ จันทร์กระจ่าง)

    ณัชฐานันดร์ จันทร์กระจ่าง คว้าอันดับที่ 32 เวลา 56.24 วินาที (ไม่ผ่านการตัดตัว)

โปรแกรม ผลทั้งหมด

  • ยกน้ำหนักหญิง (ชิง1ทอง)01:30 น. | ช่อง 3

    - รุ่น 69  กก. หญิง

    จีน เซียง ยานเม 261 กก.
    คาซัคสถาน ซาซิรา ซาปปาร์กุล 259 กก.
    อียิปต์ ซารา อาเหม็ด 255 กก.
  • ยิมนาสติก (ชิง1ทอง)02:00 น. | ช่อง 3

    - ชายเดี่ยว รวมทุกอุปกรณ์

    ญี่ปุ่น โคเฮย์ อุจิมุระ 92.365 คะแนแ
    ยูเครน โอเล็ก เวอร์นีอาอิเย 92.266 คะแนน
    สหราชอาณาจักร แม็กซ์ วิทล็อค 90.641 คะแนน
  • จักรยาน (ชิง2ทอง)18:30 น. |

    ไทม์ ไทรอัล บุคคลหญิง
    ทอง  คริสติน อาร์มสตรอง (สหรัฐฯ)  
    เงิน  โอลก้า ซาเบลินสกายา (รัสเซีย)  
    ทองแดง  อันนา ฟาน เดอร์ เบรกเก้น (เนเธอร์แลนด์) 

    - ไทม์ ไทรอัล ชาย

     ทอง ฟาเบียง คันเซลลารา (สวิตเซอร์แลนด์)  

     เงิน ตอม ดูว์มูแล็ง (เนเธอร์แลนด์)    

     ทองแดง  คริส ฟรูม (สหราชอาณาจักร)                                                                                                                                                                                                                                   

  • ฟันดาบ (ชิง2ทอง)18:30 น. |

    - เซเบอร์ ชาย


    - ฟอยล์ หญิง

    ทอง อินนา เดริกลาโซวา (รัสเซีย)

    เงิน ดิ ฟรานซิสกา (อิตาลี)

    ทองแดง อิเนส บูบักรี (ตูนิเซีย)

  • เรือพาย (ชิง2ทอง)18:30 น. |

    - กรรเชียง 2 คน พายเดี่ยวชาย
    - กรรเชียง 2 คน พายเดี่ยวหญิง

  • ยิงปืน (ชิง 2 ทอง)19:00 น. |

    - ปืนสั้น 50 เมตร ชาย

    ทอง จิน จงโอ (เกาหลีใต้)

    เงิน ฮอง ซวน วินห์ (เวียดนาม)

    ทองแดง คิม ซอง-กุค (เกาหลีเหนือ)


    - ยิงเป้าบิน ดับเบิลแทร็ปชาย

    ทอง เฟเฮด อัลดีฮานิ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ)

    เงิน มาร์โค อินโนเซนติ (อิตาลี)

    ทองแดง สตีเวน สก๊อตต์ (สหราชอาณาจักร)

  • ว่ายน้ำ (ชิง4ทอง)19:00 น. |

    - กบ 200 ม.ชาย
    - ฟรีสไตล์ 100 ม.ชาย
    - ผีเสื้อ 200 ม.หญิง
    - ฟรีสไตล์ 4x200 เมตร หญิง

  • ยูโด(ชิง2ทอง)20:00 น. |

    - รุ่นไม่เกิน 70 กก. หญิง

    ทอง ฮารุกะ ทาชิโมโตะ (ญี่ปุ่น)

    เงิน ยูริ อัลเวียร์ (โคลอมเบีย)

    ทองแดง แซลลี่ คอนเวย์ (สหราชอาณาจักร)

    ทองแดง ลอร่า วาร์กัส ค็อค (เยอรมนี)

    - รุ่นไม่เกิน 90 กก. ชาย

    ทอง มาชู เบเคอร์ (ญี่ปุ่น)

    เงิน วาร์ลัม ลิปาร์เตเลียนี (จอร์เจีย)

    ทองแดง ควัก ดงฮัน (เกาหลีใต้)

    ทองแดง เฉิง ซุนเจา (จีน)

  • เทเบิลเทนนิส (ชิง 1 ทอง)21:00 น. | ช่อง 3

    - หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ

  • กระโดดน้ำ (ชิง1ทอง)22:00 น. |

    - สปริงบอร์ด 3 เมตร ชายคู่

    สหราชอาณาจักร 454.32
    สหรัฐอเมริกา 450.21
    จีน 443.70
  • ฟุตบอลชาย23:00 น. |

    ฟุตบอลชาย รอบแรก
    กลุ่ม ดี
    - ฮอนดูรัส เสมอ อาร์เจนตินา 1-1
    - โปรตุเกส เสมอ แอลจีเรีย 1-1

    กลุ่ม ซี
    - ฟิจิ แพ้ เยอรมัน 0-10
    - เม็กซิโก แพ้ เกาหลีใต้ 0-1

    กลุ่ม บี
    - ญี่ปุ่น ชนะ สวีเดน 1-0
    - โคลอมเบีย ชนะ ไนจีเรีย 2-0

    กลุ่ม เอ
    08.00 น. บราซิล พบ เดนมาร์ก (เช้าวันที่ 11 สิงหาคม ตามเวลาประเทศไทย)
    08.00 น. แอฟริกาใต้ พบ อิรัก (เช้าวันที่ 11 สิงหาคม ตามเวลาประเทศไทย)

  • เรือแคนู (ชิง1ทอง)23:30 น. |

    - คายัค 1 คน ชาย

    สหราชอาณาจักร โจเซฟ คล๊าร์ค
    สโลวีเนีย ปีเตอร์ เคาเซอร์
    สาธารณรัฐเช็ก ยิริ ปรัสกาเวค